BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2580/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 5 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/ĐNXNTCHQ-BTN ngày 25/4/2023 của Công ty TNHH Thiết bị BTN Việt Nam (MST: 0105382691) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE, sử dụng hệ điều hành Android 8.0, CPU: ARM A73+A53 8 nhân 1.7GHz, GPU: MaliG51, RAM: 4GB.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 75WR6CE

Nhà sản xuất: Hisense International Co., LTD (Trung Quốc).

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Một bộ màn hình bao gồm: Màn hình LCD công nghệ đèn nền D-LED; giá treo tường và phụ kiện đồng bộ tiêu chuẩn (Dây nguồn; Điều khiển; Pin; Bút; sách hướng dẫn, thiết bị truyền màn hình không dây).

Cấu tạo cơ bản của màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE là 1 khối tích hợp bao gồm:

+ Màn hình hiển thị LCD công nghệ đèn nền D-LED.

+ Một tấm kính cường lực phía ngoài Panel màn hình để bảo vệ Panel khi chạm lên.

+ Bộ tương tác sử dụng công nghệ hồng ngoại được tích hợp trên màn hình.

+ Bộ vi xử lý CPU (bộ xử lý trung tâm), hệ điều hành Android được tích hợp sẵn trong màn hình.

+ Bộ phần mềm ghi chú, giảng dạy đã được cài sẵn trên màn hình.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE như một máy tính bảng cỡ lớn (trong đó phần màn hình, máy xử lý dữ liệu tự động và nhập liệu được tích hợp trong cùng một vỏ) thường phù hợp dùng cho giảng dạy, hội họp.

+ Cảm ứng đa điểm, lên tới 20 điểm chạm cho phép nhiều người đồng thời cùng thực hiện thao tác vẽ trên màn hình bằng ngón tay hoặc bút như điện thoại và máy tính bảng mà không cần phải thông qua bất kì công cụ hỗ trợ nào như bàn phím, chuột.

+ Màn hình này cung cấp tính năng mạnh mẽ cho việc chú thích và phát file đa phương tiện: như hình ảnh (Jpeg/Jpg, Png); Video (Mpeg-4, Mp4, ...); Audio (mp3 ...) mà không cần máy tính cá nhân.

+ Người sử dụng có thể dùng một cách độc lập màn hình tương tác với hệ điều hành Android có sẵn trong máy hoặc tùy chọn kết nối với các thiết bị khác (như laptop; máy tính để bàn; điện thoại thông minh; máy tính bảng).

+ Sử dụng bút hoặc tay viết tương tác trên màn hình. Từ đó có thể lưu, chia sẻ, ghi chú ở bất cứ nguồn nào (Mini PC, Android, HDMI, VGA, thiết bị ngoại vi kết nối không dây như điện thoại, máy tính bảng) với thao tác đơn giản. Nội dung ghi chú có thể lưu vào ổ nhớ màn hình, điện thoại di động, máy tính bảng.

+ Thuyết trình, dạy học thông qua các dữ liệu digital như word, excel, pdf, video, ppt...và trực tiếp chỉnh sửa tại chỗ.

+ Tích hợp sẵn phần mềm bảng trắng White-board (để vẽ, viết, đánh dấu bằng bút hoặc tay). Ngoài ra người dùng có thể cài đặt thêm các phần mềm, ứng dụng khác chạy trên hệ điều hành Android tùy theo nhu cầu.

+ Kết nối Wifi, truy cập Internet tích hợp sẵn một số app thông dụng. Trình chiếu không dây, tương tác hai chiều với các thiết bị di động khác.

+ Có tích hợp bàn phím ảo trên màn hình.

- Thông số kỹ thuật:

+ Model: 75WR6CE

+ Thương hiệu: Hisense

+ Xuất xứ: Trung Quốc

+ Trọng lượng: 45,8kg.

+ Kích thước màn hình: 75inch

+ Đèn nền: D-LED (Direct LED), là 1 dạng đèn nền công nghệ LED, công nghệ này sử dụng một loạt đèn LED (diot phát sáng) chiếu sáng phía sau màn hình. Điều này cho phép các vùng liền kề ngay lập tức có độ sáng, tối (mờ cục bộ) để có độ tương phản rõ nét hơn)

+ Độ phân giải: 3840x2160 (pixels)

+ Độ sáng: 350cd/m2

+ Độ tương phản: 1200:1

+ Thời gian phản hồi: 8ms

+ Tần số quét: 60Hz

+ Góc nhìn: 178°(Dọc) / 178°(Ngang)

+ Tuổi thọ: 50.000 giờ

+ Độ bão hòa màu sắc (X% NTSC): 72%

+ Màu sắc hiển thị: 1.07 tỷ màu (10bit)

+ CPU: ARM A73+A53 8 nhân 1.7GHz

+ GPU: MaliG51

+ RAM: 4GB

+ ROM: 32GB

+ Hệ điều hành: Android 8.0

+ Ngôn ngữ: English/Chinese

+ Nguồn điện: AC 100~240V, 50/60 Hz

+ Công suất (không có OPS): 260W

+ Công suất tiêu thụ chế độ chờ: <0.5W

+ Loa: tích hợp 2 loa x 15W

+ Wifi: IEEE 802.11a/b/g/n/ac/ax(2.4G and 5G) ; IEEE 802.11a/b/g/n/ac(2.4G and 5G)

+ Bluetooth: BT5.1

+ Đầu vào: HDMI(2.0) IN x2; DP(1.2a) IN x1; OPS x1; LAN x1; USB2.0 x1; USB3.0 x2; Type-C x1; Touch x1; RS232 IN x1; Service x1

+ Đầu ra: HDMI OUT x1; S/PDIF OUT x1; Audio OUT x1

+ Loại cảm ứng: Khung cảm ứng hồng ngoại

+ Thời gian phản hồi cảm ứng: ≤8ms

+ Mặt kính bảo vệ: Kính cường lực chống lóa 4mm

+ Số lượng điểm chạm cùng lúc: 20 điểm

+ Độ chính xác cảm ứng: 90% (±1mm)

+ Kích thước điểm cảm ứng tối thiểu: ≥2mm

+ Độ trễ khi viết: <40 ms,

+ Kích thước sản phẩm: 1710x1022x103mm

+ Kích thước đóng gói: 1896x1184x300mm

+ VESA: 600x400mm, vít 4-M8

+ Lớp hiệu suất năng lượng: G

- Công dụng theo thiết kế: Màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE thiết kế thường dùng cho giáo dục, hội họp, là công cụ soạn bài giảng tương tác kết hợp giảng dạy và thuyết trình; có thể hoạt động một cách độc lập mà không cần sử dụng đến máy tính.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ màn hình tương tác cảm ứng LED 75inch Hisense 75WR6CE thường dùng cho giảng dạy, hội họp (gồm màn hình tích hợp bộ xử lý dữ liệu tự động trong cùng một vỏ, giá treo tường và phụ kiện đồng bộ tiêu chuẩn (dây nguồn, điều khiển, pin, bút, sách hướng dẫn, thiết bị truyền màn hình không dây), kích thước 75inch, khối lượng 45,8kg, sử dụng hệ điều hành Android 8.0; CPU: ARM A73+A53 8 nhân 1.7GHz, GPU: MaliG51, RAM: 4GB, ROM: 32GB.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 75WR6CE

Nhà sản xuất: Hisense International Co., LTD (Trung Quốc).

thuộc nhóm 84.71 “Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ tính hay đầu đọc quang học, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Máy xử lý dữ liệu tự động khác”, phân nhóm 8471.41 “- - Chứa trong cùng một vỏ có ít nhất một đơn vị xử lý trung tâm, một đơn vị nhập và một đơn vị xuất, kết hợp hoặc không kết hợp với nhau”, mã số 8471.41.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải, quan thông báo để Công ty TNHH Thiết bị BTN Việt Nam biết và thực hiện./.