BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2548/TB-TCHQ

Hà Hội, ngày 31 tháng 3 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 56/TB- PTPL ngày 13/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hoạt chất BUTACHLOR để sản xuất thuốc Trừ cỏ Heco 600EC (Mục 1 tại tờ khai Hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP bảo vệ thực vật 1 Trung ương;

Địa chỉ: 145 Hồ Đắc Di, Đống Đa, Hà Nội.

MST: 0100101611.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10065096415/A11 ngày 30/11/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục HQ TP. Đà Nẵng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Butachlor, hàm lượng 93%.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Butachlor, hàm lượng 93%.

thuộc nhóm 29.24: “Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic”; phân nhóm "-Amit mạch vòng (kể cả carbamat mạch vòng) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng:"; phân nhóm 2924.29 “ - - Loại khác"; mã số 2924.29.90 “--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.