BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 25150/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan ngày 23 tháng 06 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30 tháng 06 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 01 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 06 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số: 0606-3/CV-HS ngày 06/06/2025, công văn số 0509LF-VN ngày 5/9/2025 của Công ty TNHH LF Logistics (Việt Nam) (MST:3702431330), thông báo kết quả giám định số 00245C/N1.25/TD ngày 29/5/2025 của Trung tâm kỹ thuật tiêu chuẩn đo lượng chất lượng 3 và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Trưởng ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: SS2 Lace 150cm (HP88).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây giày bằng thép không gỉ SS2 Lace 150cm (HP88).

Ký, mã hiệu, chủng loại: B1532, nhãn hiệu BOA.

Nhà sản xuất: Filmecc USA, Inc.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cáp bằng thép không gỉ (Cáp được tạo hình bằng cách xoắn những tao dây lại với nhau), không phủ mạ hoặc tráng, đường kính 0,8mm, dài 150cm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dây giày giúp giữ giày chắc chắn trên chân bằng cách kéo dây để điều chỉnh độ chặt của giày quanh chân.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 100% Thép không gỉ.

Thành phần hoá học của cáp thép:

STT

Thành phần

Hàm lượng (%)

1

Carbon (C)

0,063

2

Mangan (Mn)

1,160

3

Silic (Si)

0,452

4

Phosphor (P)

0,026

5

Lưu huỳnh (S)

0,007

6

Chromi (Cr)

18,49

7

Nickel (Ni)

8,018

8

Đồng (Cu)

0,334

9

Titani (Ti)

0,004

10

Molybden (Mo)

0,128

- Thông số kỹ thuật: Sản phẩm bằng thép không gỉ đã hoàn thiện, đường kính 0,8mm, dài 150cm.

- Quy trình sản xuất: Chuẩn bị nguyên liệu -> Kéo dây thép để làm giảm đường kính và tăng độ dài dây thép -> Xoắn các sợi dây thép vào nhau -> Tạo hình cho dây -> Ép định hình dây -> Cắt dây thành từng đoạn -> Ép đầu dây -> Kiểm tra chất lượng -> Đóng gói.

- Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu làm dây giày.

* Mặt hàng có Thông báo Kết quả giám định số 00245C/N1.25/TD ngày 29/5/2025 của Trung tâm kỹ thuật tiêu chuẩn đo lường chất lượng 3 đối với mẫu là “Dây giày bằng thép không gỉ SS2 Lace 150cm (HP88), mã hiệu B1532, nhãn hiệu BOA” có kết luận là “Cáp bằng thép không gỉ (cáp được tạo hình bằng cách xoắn những tao dây lại với nhau), không phủ mạ hoặc tráng, đường kính 0,8mm, dài 150cm”, có thành phần hoá học của cáp thép “Carbon (C): 0,063%, Mangan (Mn): 1,160%, Silic (Si) 0,452%, Phosphor (P): 0,026%, Lưu huỳnh (S): 0,007%, Chromi (Cr): 18,49%, Nickel (Ni): 8,018%, Đồng (Cu): 0,334%, Titani (Ti): 0,004%, Molybden (Mo): 0,128%)”.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số số: 0606-3/CV-HS ngày 06/06/2025, thông tin bổ sung tại công văn số 0509LF-VN ngày 5/9/2025, Thông báo kết quả giám định số 00245C/N1.25/TD ngày 29/5/2025 của Trung tâm kỹ thuật tiêu chuẩn đo lường chất lượng 3 và thông tin tại tài liệu khác đính kèm hồ sơ:

- Tên thương mại: SS2 Lace 150cm (HP88)

Hình ảnh sản phẩm

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cáp bằng thép không gỉ (Cáp được tạo hình bằng cách xoắn những tao dây lại với nhau), không phủ mạ hoặc tráng, đường kính 0,8mm, dài 150cm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dây giày giúp giữ giày chắc chắn trên chân bằng cách kéo dây để điều chỉnh độ chặt của giày quanh chân.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 100% Thép không gỉ.

Thành phần hoá học của cáp thép: Carbon (C): 0,063%, Mangan (Mn): 1,160%, Silic (Si) 0,452%, Phosphor (P): 0,026%, Lưu huỳnh (S): 0,007%, Chromi (Cr): 18,49%, Nickel (Ni): 8,018%, Đồng (Cu): 0,334%, Titani (Ti): 0,004%, Molybden (Mo): 0,128%.

- Thông số kỹ thuật: Sản phẩm bằng thép không gỉ đã hoàn thiện, đường kính 0,8mm, dài 150cm.

- Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu làm dây giày.

Ký, mã hiệu, chủng loại: B1532, nhãn hiệu BOA.

Nhà sản xuất: Filmecc USA, Inc.

thuộc nhóm 73.12 “Dây bện tao, thừng, cáp, băng tết, dây treo và các loại tương tự, bằng sắt hoặc thép, chưa cách điện”, phân nhóm 7312.10 “- Dây bện tao, thừng và cáp:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 7312.10.99 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LF Logistics (Việt Nam) biết và thực hiện./.