BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2481/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo kết quả phân tích số 396/TB-KĐ2 ngày 27/3/2020 (thay thế Thông báo kết quả phân tích số 746/TB-KĐ2 ngày 20/5/2019); công văn số 549/KĐHQ-KĐ ngày 09/4/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phân bón lá Kali trung vi lượng Synux M; 30% K2O; 20.8% S; 10% MgO. Dạng bột, đóng gói: 25kgs/bao. Hàng phù hợp quyết định 1062/QĐ-BVTV-PB. Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dòng sông mới; Địa chỉ: 84 phố Phú Yên, phường Bồ Đề, quận Long Biên, Hà Nội; MST: 0102033452 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10247747942/A11 ngày 12/02/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng khu vực 3 - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón hóa học có chứa magie kali sunphat dạng bột, đóng gói 25kg/bao (theo khai báo) |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón hóa học có chứa magie kali sunphat dạng bột, đóng gói 25kg/bao (theo khai báo) thuộc nhóm 31.04 “Phân khoáng hoặc phân hóa học, có chứa kali”, mã số 3104.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.