BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2454/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3121/TB-KĐ2 ngày 17/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Thép không hợp kim cán phẳng, chưa gia công quá mức cán nguội, chưa dát phủ, mạ hoặc tráng, dạng tấm 65MN, kt: 1.5mmx1250mmx2500mm, theo tiêu chuẩn GB/T 13237-2013, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vạn Đạt; Mã số thuế: 0100776903; Địa chỉ: C9 Hà Thủy, Hoàng Cầu (số 7, phố Võ Văn Dũng), P. Ô Chợ Dừa, Q. Đống Đa, TP Hà Nội. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10150472453/A11 ngày 14/7/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng tấm, cán nguội chiều dày 1,5mm, chưa tráng phủ mạ, chiều rộng trên 600mm. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.09 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Ở dạng không cuộn, chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội)”, mã số 7209.26.00 “- - Có chiều dày trên 1 mm đến dưới 3 mm”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.