| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 24534/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 9 năm 2025 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải Quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30/6/2025 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số LGCNS/2025051501 đề ngày 15/5/2025 (nhận ngày 23/5/2025) và công văn bổ sung thông tin số 01/CNS2025073101 ngày 31/07/2025 (nhận ngày 04/08/2025) của Công ty TNHH LG CNS Việt Nam (MST: 0201762551) và hồ sơ kèm theo;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thiết bị lưu trữ dữ liệu Huawei OceanStor Pacific 9920 là dòng thiết bị lưu trữ phân tán hiệu năng cao, được thiết kế để chuyên xử lí dữ liệu phi cấu trúc theo yêu cầu băng thông cao và độ trễ thấp. + Khung máy chính OceanStor Pacific 9920 (2U, loại có 25 slot SSD): là khung máy vật lí để chứa các module xử lý, khe chứa ổ SSD (tối đa chứa 25 SSD), nguồn để chống mất điện đột ngột. + Bộ xử lý điều khiển: 2x Huawei Kunpeng 920 48 core: xử lý các lệnh điều khiển lưu trữ, giao thức truy cập dữ liệu. + Bộ nhớ (RAM) 16GB DDR4 x 16: Bộ nhớ hệ thống giúp truy xuất nhanh, thông tin điều khiển file, tăng tốc độ truy cập dữ liệu. + Ổ cứng (SSD) 2ea x M.2 SSD Sata 3.0 480Gb: Lưu trữ hệ điều hành của hệ thống, phần mềm quản lý, cache tạm thời và các tác vụ quản lý. + Ổ cứng (SSD) 17ea x 30.72TB SSD NVMe Palm Disk unit: Lưu trữ dữ liệu người dùng, doanh nghiệp và các dữ liệu cần tốc độ truy cập nhanh. + Card mạng 1x100G Dual Port QSFP 28-PCIE 4.0: Kết nối thiết bị lưu trữ với các thiết bị bên ngoài như máy chủ hoặc các thiết bị mạng trong trung tâm dữ liệu. + Phụ kiện mạng và cáp mạng: module quang 2xQSFP28-100G-SR4, cáp phụ kiện: Đảm bảo kết nối tốc độ cao ra/vào hệ thống lưu trữ và giữ các thiết bị trong mạng WAN/LAN. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: Nguyên lý lưu trữ phân tán (Distributed Storage): dữ liệu được chia nhỏ và phân phối qua nhiều node trong hệ thống theo cơ chế mã hóa xóa (Erasure Coding - EC), ví dụ N+2, N+3 giúp đảm bảo tính sẵn sàng và an toàn dữ liệu; Không có điểm đơn lỗi: Nếu một node hoặc ổ đĩa bị hỏng, dữ liệu có thể tự động tái tạo các node còn lại mà không bị mất dữ liệu; Hỗ trợ đa giao thức truy cập đồng thời: SMB/CFIS, NFS, ISCSI (khối), S3 (đối tượng), HDFS (big data) giúp tương thích với nhiều hệ thống khác nhau. + Cách thức sử dụng: Chi tiết theo đơn đề nghị. - Thông số kỹ thuật: + Kích thước khung (chassis): 2U + Số node trên 1 khung: 1 + Số ổ cứng lưu trữ chính: 17 x 30.72TB SSD NVMe Palm Disk unit + Số ổ cứng lưu trữ hệ điều hành của hệ thống, phần mềm quản lý, cache tạm thời và các tác vụ quản lý: 2 x 480 GB SATA SSDs + Bộ xử lý điều khiển: 2 x Huawei Kunpeng 920 48 core + Bộ nhớ (RAM) 16GB DDR4 x 16 + Giao tiếp mạng: tốc độ 10Gbe & 25Gbe TCP/IP, tốc độ 25Gbe & 100 Gbe RoCE, tốc độ 100 Gb/s InfiniBand + Kích thước: 86.1 x 447 x 830mm + Khối lượng: 38 kg + Nhiệt độ hoạt động: 5 độ C đến 35 độ C - Công dụng theo thiết kế: Huawei OceanStor Pacific 9920 là thiết bị lưu trữ dữ liệu chuyên dụng được thiết kế để cung cấp dịch vụ lưu trữ hiệu năng cao, dung lượng lớn và độ tin cậy cao cho hệ thống công nghệ thông tin hiện đại trong doanh nghiệp và trung tâm dữ liệu.
| ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 84.71 “Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ tính hoặc đầu đọc quang học, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 8471.70 “- Bộ lưu trữ”, mã số 8471.70.90 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LG CNS Việt Nam biết và thực hiện./.