BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 24187/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30/6/2025 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số LGCNS/2025051502 đề ngày 15/5/2025 (nhận ngày 23/5/2025) và công văn bổ sung thông tin số 01/CNS2025073101 ngày 31/07/2025 (nhận ngày 04/08/2025) của Công ty TNHH LG CNS Việt Nam (MST: 0201762551) và hồ sơ kèm theo;

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã s do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thiết bị truyền tín hiệu một chiều NnetDiode U type.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị truyền tín hiệu một chiều từ khu vực mạng an toàn ra khu vực mạng ngoài.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nnet Diode U type

Nhà sản xuất: NNSP Co., Ltd

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thiết bị truyền nhận tín hiệu một chiều NnetDiode U type gồm 2 thành phần chính được tích hợp trong một khối:

+ Bộ phận truyền (Tx): nằm trong vùng mạng an toàn, chịu trách nhiệm trong việc truyền dữ liệu

+ Bộ phận nhận (Rx): nằm trong vùng mạng ngoài, chịu trách nhiệm trong việc nhận dữ liệu

Hai bộ phận Tx và Rx trong NNSP NnetDiode U type sẽ được tích hợp trong một khối duy nhất, 2 bộ phận này sẽ được kết nối vật lý chỉ cho phép dữ liệu truyền theo một chiều, đảm bảo rằng không có dữ liệu nào có th truyền ngược lại

* Cổng kết nối và giao diện:

+ Bộ phận Rx và Tx tích hợp bng đường truyền một chiều tích hợp sẵn trong máy

+ Đơn vị truyền Tx: 4 cổng RJ-45 tốc độ 1 Gbps, 2 cổng USB 3.0, 1 cổng Console RJ-45

+ Đơn vị nhận Rx: 4 cổng RJ-45 tốc độ 1 Gbps, 2 cổng USB 3.0, 1 cổng Console RJ-45

+ Nguồn điện cung cấp cho cả hệ thống. Nó sẽ có công tắc chế độ on/ off riêng cho Tx và Rx

+ Quạt: Quạt được lắp tích hợp trọng thiết bị đảm bảo làm mát, ổn định nhiệt độ hoạt động cho thiết bị

* Thiết kế công nghiệp, vỏ kim loại, rackmount 1U

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị nNetDiode U-Type hoạt động dựa trên nguyên lý truyền dữ liệu một chiều vật lý, là giải pháp bảo mật chủ động do doanh nghiệp. Thiết bị sử dụng trong hệ thống hữu tuyến kỹ thuật số (Chi tiết theo đơn đề nghị).

- Thông số kỹ thuật:

+ Kích thước: 438 x44 x 480 mm

+ Tốc độ truyền dữ liệu: 1Gbps

+ Tx và Rx tích hợp trong một khối thống nhất

+ Khối lượng: 8 kg

+ Công suất tiêu thụ: 300 W

+ Nguồn điện:100-240VAC; 5A-3A, 50/60HZ

+ Nhiệt độ hoạt động: 0 độ C đến 40 độ C

+ Chuẩn mã hóa: SHA-256, AES-256

+ Cổng kết nối: Đơn vị truyền Tx: 4 cổng RJ-45 tốc độ 1 Gbps, 2 cổng USB 3.0, 1 cổng Console RJ-45; Đơn vị nhận Rx: 4 cổng RJ-45 tốc độ 1 Gbps, 2 cổng USB 3.0, 1 cổng Console RJ-45

- Công dụng theo thiết kế:

+ Thiết bị NNSP NnetDiode loại U type phiên bản tích hợp Tx và Rx (All in one) là phiên bản có cả khối truyền Tx và Rx nằm trong một khung thiết bị duy nhất, giúp truyền dữ liệu theo một chiều từ vùng mạng an toàn, có độ tin cậy cao sang vùng mạng không an toàn có độ tin cậy thấp hơn.

+ Thiết bị được thiết kế phần cứng để chỉ cho phép truyền dữ liệu một chiều vật lý duy nhất, từ đó ngăn chặn hoàn toàn việc rò rỉ dữ liệu ngược chiều hay bị tấn công mạng từ phía vùng mạng ít an toàn hơn.

+ Thiết bị này hỗ trợ các trường hợp cần xuất dữ liệu ra bên ngoài mà không để lộ hệ thống bên trong.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Thiết bị truyền tín hiệu một chiều NnetDiode U type.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị truyền tín hiệu một chiều NnetDiode U type gồm 2 thành phần chính được tích hợp trong một khối: Bộ phận truyền (Tx): nằm trong vùng mạng an toàn, chịu trách nhiệm trong việc truyền dữ liệu và Bộ phận nhận (Rx): nằm trong vùng mạng ngoài, chịu trách nhiệm trong việc nhận dữ liệu. Hai bộ phận này sẽ được kết nối vật lý chỉ cho phép dữ liệu truyền theo một chiều, đảm bảo rằng không có dữ liệu nào có thể truyền ngược lại. Thiết bị được thiết kế phần cứng để chỉ cho phép truyền dữ liệu một chiều vật lý duy nhất, từ đó ngăn chặn hoàn toàn việc rò rỉ dữ liệu ngược chiều hay bị tấn công mạng từ phía vùng mạng ít an toàn hơn, hỗ trợ các trường hợp cần xuất dữ liệu ra bên ngoài mà không để lộ hệ thống bên trong.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Nnet Diode U type

Nhà sản xuất: NNSP Co., Ltd

thuộc nhóm 85.17Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Thiết bị khác để phát hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả thiết bị thông tin hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng)”, phân nhóm 8517.62 “- - Máy thu, đổi và truyền hoặc tái tạo âm thanh, hình ảnh hoặc dạng dữ liệu khác, kể cả thiết bị chuyển mạch và thiết bị định tuyến”, phân nhóm “- - - Thiết bị dùng cho hệ thống hữu tuyến sóng mang hoặc hệ thống hữu tuyến kỹ thuật số”, mã số 8517.62.49 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LG CNS Việt Nam biết và thực hiện./.