| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2411/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị Định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính Phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm;
Căn cứ Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định 1 tại thông báo số 154/TB-KĐ1 ngày 22/9/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Linh kiện thay thế cho tai nghe y tế Littman dòng Classic III, gồm: bộ màng nghe và nút tai 40016 (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH 3M Việt Nam; Địa chỉ: 77 Hoàng Văn Thái, P. Tân Phú, Quận 7, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0300788409 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158328085/A41 ngày 31/8/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CKSBQT Nội Bài - Cục Hải quan Hà Nội |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: bộ linh kiện gồm 02 bộ màng nghe và 02 nút tai làm bằng plastic, được dùng để thay thế cho tai nghe y tế nhãn hiệu Littman, loại Classic III, không hoạt động bằng điện. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: bộ linh kiện gồm 02 bộ màng nghe và 02 nút tai làm bằng plastic, được dùng để thay thế cho tai nghe y tế nhãn hiệu Littman, loại Classic III, không hoạt động bằng điện. thuộc nhóm 90.33 “Bộ phận và phụ kiện (chưa được chi tiết hoặc ghi ở các nhóm khác thuộc Chương này) dùng cho máy, thiết bị, dụng cụ hoặc đồ dùng thuộc Chương 90”; mã số 9033.00,20 - Của thiết bị không hoạt động bằng điện tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.