BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2402/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;’
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 564/TB-KĐ1 ngày 26/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1 tờ khai hải quan: Chế phẩm vệ sinh cho chó mèo: dầu tắm trắng lông bằng nhân sâm, mã hàng SH010, dung tích 1L/chai, NSX: Plush Puppy. hàng mới 100% - Mục 3 tờ khai hải quan: Chế phẩm vệ sinh cho chó mèo: dầu tắm phồng lông tinh chất dầu mầm lúa mỳ, mã hàng SH013, dung tích 1L/chai, NSX: Plush Puppy. hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Lê Nguyễn và PET; Địa chỉ: Số 1, hẻm 354/159/5 Trường Chinh, phường Khương Thượng, quận Đống Đa, TP.Hà Nội; MST: 0108323239 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10285791730/A11 ngày 07/9/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP.Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm vệ sinh dùng cho chó mèo, dạng gel, đã đóng gói bán lẻ chai 1 lít |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm vệ sinh dùng cho chó mèo, dạng gel, đã đóng gói bán lẻ chai 1 lít thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác”, mã số 3307.90.10 “- - Chế phẩm vệ sinh động vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.