BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2337/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 118/TB-KĐHQ ngày 07/02/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất xử lý bề mặt kim loại Copper (II) Chloride dihydrate. Thành phần: Copper Chloride Dihydrate <=100%. 200kg/thùng phi (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH RYONG-IN VINA.

Địa chỉ: Lô K-1-1, KCN Quế Võ (khu vực mở rộng), Xã Nam Sơn, TP. Bắc Ninh, Bắc Ninh.

Mã số thuế: 2300858191.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10172726890/A12 ngày 24/11/2017 tại Chi cục HQ Bắc Ninh (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Đồng clorua, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng clorua, dạng bột

thuộc nhóm 28.27 “Clorua, clorua oxit và clorua hydroxit; bromua và oxit bromua; iođua và iođua oxit”, phân nhóm “- Clorua khác:”, phân nhóm 2827.39 “- - Loại khác:”, mã số 282739.90 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.