| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2320/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo 137/TB-KĐHQ ngày 13/02/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất dùng trong ngành mạ điện kim loại Potassium Fluozirconate, 25kg/ thùng. Hàng mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Dae Hyun Chem Vina. Địa chỉ: Cụm công nghiệp Hạp Lĩnh (Thuê Xí nghiệp giấy Anh Phú), Phường Khắc Niệm, Thành phố Bắc Ninh, Tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300987895. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10170750263/A12 ngày 13/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục Hải quan Bắc Ninh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối phức hợp potassium fluorozirconate, dạng tinh thể |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối phức hợp potassium fluorozirconate, dạng tinh thể thuộc Nhóm 28.26 “Florua; florosilicat, floroaluminat và các loại muối flo phức khác”, mã số 2826.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.