BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2309/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bô Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0201/2018 ngày 02/01/2017, công văn số 171/KPC-2018 ngày 17/01/2018 và 2403/KPC-2018 ngày 24/03/2018 của Công ty TNHH KPC, mã số thuế 2600707108 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Ceramic body compound

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phối liệu sản xuất xương gốm

Ký, mã hiệu, chủng loại: KS-180

Nhà sản xuất: Công ty TNHH KPC

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần cấu tạo: Thành phần cấu tạo chính: bao gồm cao lanh, trường thạch, đất sét, cát silic. Đặc trưng là nhóm kaolinit có công thức hóa học là AL2O3.2SiO2.2H2O.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Trực tiếp làm đồ xương gốm.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Không có thông tin

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Ceramic body compound

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phối liệu sản xuất xương gốm

Ký, mã hiệu, chủng loại: KS-180

Nhà sản xuất: Công ty TNHH KPC

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác,” phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác ” , mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác ”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH KPC biết và thực hiện./.