BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2262/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 70/TB-KĐ3 ngày 09/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1 tờ khai hải quan: Xà bông Camay dạng cục 72 x 125g-CAMAY CLASSIC FRAGRANCE SOAP (NOT: 20888/16/CBMP-QLD) - Mục 2 tờ khai hải quan: Xà bông Camay dạng cục 72 x 125g-CAMAY CHIC FRAGRANCE SOAP (NOT: 20909/16/CBMP-QLD) - Mục 3 tờ khai hải quan: Xà bông tắm giúp làm sạch da, thơm da 72 x 125g - CAMAY NATUREL FRAGRANCE SOAP (NOT: 20918/16/CBMP-QLD) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DKSH Việt Nam; Địa chỉ: Số 23 Đại lộ Độc Lập, Khu công nghiệp Việt Nam -Singapore, Phường Bình Hòa, Thành phố Thuận An, Bình Dương; MST: 3700303206 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10300605104/A41 ngày 23/11/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xà phòng tắm dạng cục đã đóng gói bán lẻ, khối lượng khoảng 125 gram, thành phần có chứa muối natri của axit béo, hương liệu... |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xà phòng tắm dạng cục đã đóng gói bán lẻ, khối lượng khoảng 125 gram, thành phần có chứa muối natri của axit béo, hương liệu... thuộc nhóm 34.01 “Xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng như xà phòng, ở dạng thanh, bánh, được nén thành miếng hoặc hình dạng nhất định, có hoặc không chứa xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng để làm sạch da, ở dạng lỏng hoặc ở dạng kem và đã được đóng gói để bán lẻ, có hoặc không chứa xà phòng; giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thấm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy.”, phân nhóm “- Xà phòng và các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt, ở dạng thanh, bánh, được nén thành miếng hoặc hình dạng nhất định, và giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thẩm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy”, phân nhóm 3401.11 “- - Dùng cho vệ sinh (kể cả các sản phẩm đã tẩm thuốc)”, mã số 3401.11.50 “- - - Xà phòng khác kể cả xà phòng tắm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.