BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2241/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1496/TB-KĐ4 ngày 30/9/2019 của Chi cục Kiểm định hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép ống không hợp kim, được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn - CIRCULAR HOLLOW SECTION, Standard and grade: ASTM A53, GR. B, Kích thước: 141.3x3.96x6000(mm) (mục 02 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khu: Công ty TNHH Kirby Đông Nam Á

Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch III, Giai đoạn II, Nhơn Trạch, Đồng Nai. MST:3600932923.

3. Số, ngày t khai hải quan: 10269836965/A12 ngày 13/6/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục HQ tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô t và đc tính hàng hóa:

Ống thép không hợp kim, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính ≈ 141mm, dày ≈ 4mm, được hàn dọc theo chiều dài, chưa được sơn, phủ hoặc mạ, chịu áp lực dưới 42.000 psi, được dùng để sản xuất cấu kiện nhà thép tiền chế

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống thép không hợp kim, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính ≈ 141mm, dày ≈ 4mm, được hàn dọc theo chiều dài, chưa được sơn, phủ hoặc mạ, chịu áp lực dưới 42.000 psi, được dùng để sản xuất cấu kiện nhà thép tiền chế

thuộc nhóm 73.06Các loại ng, ống dn và thanh hình rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối hở hoặc hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự)”, phân nhóm 7306.30 “- Loại khác, được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn, bằng sắt hoặc thép không hợp kim”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7306.30.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.