BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2216/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1930/TB-KĐ3 ngày 21/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7: Methacrylamide (2-METHYL PROPENANMIDE): Hợp chất chức carboxyamit, hợp chất chức của axit carbonic. Số CAS 79-39-0. Nguyên liệu sản xuất nhũ tương, sơn nước. Thành phần chính Methacrylamide. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Synthomer Việt Nam; Địa chỉ: Số 8, đường số 6, KCN Sóng Thần 1, Dĩ An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700240443. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10295462322/A12 ngày 29/10/2019 tại Chi cục HQ KCN Sóng Thần (Cục Hải quan Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Methacrylamide, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Methacrylamide, dạng bột thuộc nhóm 29.24 “Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic”, phân nhóm “- Amit mạch hở (kể cả carbamates mạch hở) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, phân nhóm 2924.19 “- - Loại khác”, mã số 2924.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.