BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2204/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP.
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số kết quả phân tích số 453/TB-KĐ4 ngày 20/3/2020 (thay thế Thông báo kết quả phân tích số 864/TB-KĐ4 ngày 13/6/2019 (thay thế thông báo số 415/TB-KĐ4 ngày 26/3/2019)); công văn số 478/KĐHQ-KĐ ngày 25/3/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất nước giải khát Fanta Orange (Fanta Orange Beverage Base Part 1D). Màu thực phẩm (E110, E129), (23.46Kg/Carton/8Unit). Hàng mới 100% (mục 3 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH nước giải khát Coca-Cola Việt Nam tại TP.Đà Nẵng; Địa chỉ: Quốc lộ 1A, phường Hòa Minh, quận Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng; MST: 0300792451005 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10211401724/A11 ngày 13/7/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP.Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc nhuộm axit, có thành phần chính gồm chất màu sunset yellow (E110), allura red AC (E129) và chất độn vô cơ, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc nhuộm axit, có thành phần chính gồm chất màu sunset yellow (E110), allura red AC (E129) và chất độn vô cơ, dạng bột thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm đã được ghi trong Chú giải 3 của Chương này dựa trên chất màu hữu cơ tổng hợp; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm “- Chất màu hữu cơ tổng hợp và các chế phẩm từ chúng như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này”, phân nhóm 3204.12 “- - Thuốc nhuộm axit, có hoặc không tạo phức kim loại, và các chế phẩm từ chúng; thuốc nhuộm cầm màu và các chế phẩm từ chúng”, mã số 3204.12.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.