BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2130/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 1012/TB-KĐ4 ngày 05/7/2019, Công văn số 181/KĐHQ-KĐ ngày 11/3/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: NLT1232#& Thép ống không hợp kim, có đường kính hàn, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính ngoài 89.0mm x độ dày 4mm: STKM11A-ERW-IBC-HR 89x4.0x5500mm STEEL TUBE, hàng mới 100% (Mục 3) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần công nghiệp Chính xác Việt Nam Địa chỉ: Lô 8-1, đường số 6, khu công nghiệp Hồ Nai, Trảng Bom, Đồng Nai. MST: 3600244282. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10238086306/E31 ngày 11/12/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống bằng thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,04%, tính theo trọng lượng), được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn đường kính ngoài ≈ 89mm, dày ≈ 4mm, dùng để sản xuất chân ghế của xe mô tô đi trên tuyết |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống bằng thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,04%, tính theo trọng lượng), được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn đường kính ngoài ≈ 89mm, dày ≈ 4mm, dùng để sản xuất chân ghế của xe mô tô đi trên tuyết thuộc nhóm 73.06 “Các loại ống, ống dẫn và thanh hình rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối hở hoặc hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự)”, phân nhóm 7306.30 “ - Loại khác, được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn, bằng sắt hoặc thép không hợp kim”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 7306.30.91 “- - - Với đường kính trong từ 12,5mm trở lên, đường kính ngoài dưới 140mm và hàm lượng carbon dưới 0,45% tính theo trọng lượng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.