BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 211/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2815/TB-PTPL ngày 21/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sáp dùng trong CNCB kẹo - Capol Powderwax 1295 (mã NL 200235) (Mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Perfetti Van Melle (Việt Nam); Địa chỉ: Lô N, đường 26, KCN Sóng Thần 2, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương; MST: 3700698272.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10063187250/A12 ngày 16/11/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Sóng Thần (Cục HQ tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp sáp thực vật (Carbaubawax) và sáp ong (Beewax), dạng bột, sử dụng trong công nghiệp thực phẩm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp sáp thực vật (Carbaubawax) và sáp ong (Beewax), dạng bột, sử dụng trong công nghiệp thực phẩm.

thuộc nhóm 34.04 ‘‘Sáp nhân tạo và sáp chế biến”; phân nhóm 3404.90 “- - Loại khác”; mã số 3404.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.