BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 201/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích và thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 235/TB1-CNHP ngày 9/9/2015, công văn số 309/CNHP-NV ngày 24/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
Cảm biến lùi xe phía sau SENSOR ASSY, PARKING 39680-TVO-E111-M1 (NH-578). Phụ tùng dùng cho xe ô tô Honda city. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Honda Trading Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 8, tòa nhà Mặt trời Sông Hồng, 23 Phan Chu Trinh, Hoàn Kiếm, Hà Nội; Mã số thuế: 0102655453. 3. Tờ khai số 10050221161/A41 ngày 04/8/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng đầu tư gia công - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đầu cảm biến lùi của xe ô tô, là bộ phận sử dụng cho việc kiểm tra và báo hiệu khoảng cách của xe ô tô tới chướng ngại vật khi lùi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu cảm biến lùi của xe ô tô, là bộ phận sử dụng cho việc kiểm tra và báo hiệu khoảng cách của xe ô tô tới chướng ngại vật khi lùi. thuộc nhóm 85.12 Thiết bị chiếu sáng hoặc thiết bị tín hiệu bằng điện (trừ loại thuộc nhóm 85.39), cái gạt nước, gạt sương và gạt tuyết trên kính chắn, loại dùng cho xe đạp hoặc xe có động cơ; phân nhóm 8512.90 - Bộ phận; mã số 8512.90.20 - - Của hàng hóa thuộc phân nhóm 8512.20, 8512.30 hoặc 8512.40 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.