BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1926/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1149/TB-KĐ3 ngày 19/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất NIAX UNISORB-1138 (chế phẩm trợ xúc tiến dùng trong ngành công nghiệp plastic. Thành phần chính gồm dẫn xuất chứa nhóm chức amin và hỗn hợp glycol) (Mục 4). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vian Foam; Đ/c: Mỹ Hiệp, Thái Hòa, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3700225815. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10198461421/A12 ngày 03/5/2018 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn KV IV - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chống oxi hóa và ổn định plastic, dạng bột nhão. Thành phần có chứa titan dioxit, hợp chất phosphite, hợp chất amin và dẫn xuất của benzotriazole… |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống oxi hóa và ổn định plastic, dạng bột nhão. Thành phần có chứa titan dioxit, hợp chất phosphite, hợp chất amin và dẫn xuất của benzotriazole... thuộc nhóm 38.12 “ Hỗn hợp xúc tiến lưu hoá cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic”, phân nhóm “- Các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic:” mã số 3812.39.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.