| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1804/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 4 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/N Đ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khâu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 1310-2/UC2022 ngày 13/10/2022 của Chi nhánh Công ty CP Diana Unicharm - Bắc Ninh (Mã số thuế: 0100507058-003), hồ sơ kèm theo và công văn số 02/KĐHQ-NV ngày 06/01/2023 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hạt polypropylene white > 10%, colour masterbatch < 1%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khi chất lỏng đi qua màng thấm và đưa xuống màng lót thấm vào lõi bông được thấm hút tức thì, đồng thời ngăn cho hạt siêu thấm không trồi lên bề mặt sản phẩm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: định lượng 15 gsm (15g/m2) - Thông số kỹ thuật: dạng cuộn, màu trắng có định lượng 15g/m2 chiều dài cuộn 7800m. - Quy trình sản xuất : Vải SS được sản xuất trực tiếp bằng cách ép đùn các hạt nhựa Polypropylene kéo thành sợi filament liên tục, được làm lạnh từ từ sử dụng máy thổi khí ở tốc độ cao tập hợp lên băng tải. Các lớp Spunbond được đưa qua các con lăn để kết dính lại với nhau, và cán mỏng tạo thành tấm, sau đó được xẻ và quấn thành cuộn. - Công dụng theo thiết kế: Ở dạng màng phẳng, cuộn màng được cắt và gắn vào sản phẩm làm lớp thứ 2 trên miếng tã dán hoặc băng vệ sinh, giúp thấm hút chất lỏng xuống các lớp bên dưới và ngăn không cho hạt siêu thấm trồi lên bề mặt sản phẩm. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “- Bằng filament nhân tạo:”, mã số 5603.11.00 “- - Định lượng không quá 25 g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.