BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1777/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 467/TB-KĐ1 ngày 30/10/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1, công văn số 182/KĐHQ-KĐ ngày 11/3/2020 của Cục Kiểm định hải quan, công văn số 13/KĐ1-NV ngày 05/3/2020 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dải hợp kim Bạc-Niken SI1C20 đã bồi dạng cuộn dày 0.1mm, rộng 10mm, dài 100m, dùng bảo vệ bản mạch in, hàng mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Vina Newflex Địa chỉ: Lô A7, Khu Công Nghiệp Bá Thiện II, Xã Thiện Kế, Huyện Bình Xuyên, Tỉnh Vĩnh Phúc, Việt Nam. MST: 2500598416. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10283219823/A12 ngày 24/8/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Vĩnh Phúc - Cục Hải quan TP. Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp kim đồng-niken-kẽm lá mỏng, dạng cuộn, đã được bồi plastic 01 mặt, chiều dày lớp kim loại 0,1mm, chiều rộng 10mm |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp kim đồng-niken-kẽm lá mỏng, dạng cuộn, đã được bồi plastic 01 mặt, chiều dày lớp kim loại 0,1mm, chiều rộng 10mm thuộc nhóm 74.10 “Đồng lá mỏng (đã hoặc chưa in hoặc bồi trên giấy, bìa, plastic hoặc vật liệu bồi tương tự), với chiều dày (không kể phần bồi) không quá 0,15 mm”, phân nhóm “- Đã được bồi”, mã số 7410.22.00 “- - Bằng hợp kim đồng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.