| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1777/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 1548/TB-KĐHQ ngày 29/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 5, mục 6, mục 7 Phụ lục tờ khai (Theo phụ lục đính kèm) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần đầu tư thương mại COT; Địa chỉ: Số 6/191A Đại La, phường Đồng Tâm, quận Hai Bà Trưng, thành phố Hà Nội; MST: 0107938769 3. Tờ khai số: 10175147033/A12 ngày 7/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Theo phụ lục đính kèm. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Theo phụ lục đính kèm. thuộc nhóm 85.43 “Máy và thiết bị điện, có chức năng riêng, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác trong Chương này”; phân nhóm 8543.70 “- Máy và thiết bị khác”; mã số 8543.70.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.