BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1769/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2768/TB-KĐ3 ngày 07/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nước ổi ép đông lạnh, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, chưa pha thêm đường và chất làm ngọt khác (ASEPTIC GUAVA PULP PINK), 210kg net/Drum. Doanh nghiệp đề nghị phân tích phân loại xác định mã HS. (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Sữa Việt Nam; địa chỉ: 10 Tân Trào, Tân Phú, Q.7, TP. HCM; MST: 0300588569. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10168858340/A12 ngày 02/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nước ép ổi có chỉ số brix nhỏ hơn 20, chưa pha thêm đường, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, dạng lỏng, đóng gói 210kg net/drum. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước ép ổi có chỉ số brix nhỏ hơn 20, chưa pha thêm đường, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, dạng lỏng, đóng gói 210kg net/drum. thuộc nhóm 20.09 “Các loại nước ép trái cây (kể cả hèm nho) và nước rau ép, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, đã hoặc chưa pha thêm đường chất làm ngọt khác.”, phân nhóm “- Nước ép từ một loại quả hoặc rau khác:”, phân nhóm 2009.89 “- - Loại khác”, mã số 2009.89.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.