BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1767/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 692/TB-KĐ3 ngày 16/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Viên nhộng hút ẩm dùng trong các sản phẩm kim loại, không dùng trong thực phẩm-ZERUST VAPOR CAPSULE VC2-1 (25pcs/box) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh công ty TNHH Kamogawa Việt Nam tại TP Hồ Chí Minh Địa chỉ: Tầng 5, Tòa nhà Loyal, 151-151 Bis Võ Thị Sáu, Phường 6, Quận 3, TP Hồ Chí Minh. MST: 0104939203-002 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10252668640/A41 ngày 12/03/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần gồm kẽm oxit; natri nitrite; butylated hydroxytoluen;... phân tán trong nhựa polyme etylen, dạng hạt, màu vàng kem, đã đóng gói bán lẻ trong hộp nhựa hình chữ nhật kích thước khoảng 3*5*2 cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần gồm kẽm oxit; natri nitrite; butylated hydroxytoluen;... phân tán trong nhựa polyme etylen, dạng hạt, màu vàng kem, đã đóng gói bán lẻ trong hộp nhựa hình chữ nhật kích thước khoảng 3*5*2 cm. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm một gạch “- Loại khác:”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác:”, phân nhóm ba gạch “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.