BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1767/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 162/TB-KĐ2 ngày 26/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất chống muội oxy dùng trong xử lý nước NALCO 7408 (25 Kg/Thùng). Hàng mới 100% (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Ecolab Việt Nam. Địa chỉ: Tầng 8, phòng 8.2B, Tòa nhà E.Town 2, số 364, đường Cộng Hòa, Phường 13, Quận Tân Bình, Thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0311010882. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10174474462/A41 ngày 04/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư gia công - Cục Hải quan Tp.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch natri bisulfit trong môi trường nước, dạng lỏng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch natri bisulfit trong môi trường nước, dạng lỏng thuộc nhóm 28.32 “Sulphit; thiosulphat”, mã số 2832.10.00 “- Natri sulphit” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.