BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1763/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 3506/TB-KĐ2 ngày 27/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột bả trần nhà trước khi sơn, dùng trong xây dựng (tên thương mại: REMITAR). NSX: SOLUTION FORMWORK KOREA CO.,LTD. Số lượng 24 bundle, 2640 bao. Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Xây dựng Phục Hưng Holdings; Địa chỉ: Tầng 1, Tháp A, Tòa nhà CT2 (The Light), đường Tố Hữu, Phường Trung Văn, Quận Nam Từ Liêm, TP.Hà Nội; MST: 0101311315 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10169335972/A11 ngày 06/11/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất bả bề mặt trước khi sơn có thành phần chính đi từ xi măng, cát và phụ gia, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất bả bề mặt trước khi sơn có thành phần chính đi từ xi măng, cát và phụ gia, dạng bột thuộc nhóm 32.14 “Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự”, mã số 3214.10.00 “- Ma tít để gắn kính, ma tít để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; chất bả bề mặt trước khi sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.