| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1760/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại thông báo số 3161/TB-KĐ2 ngày 19/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Kính cách âm, cách nhiệt an toàn dày 21mm (kính LowE Sunergy 6mm thanh nhôm 9mm Kính trắng cường lực mờ cát một mặt 6mm). Q/c: 600mm x 600mm, 3 tấm, mẫu KTCL (FOC). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất Thương mại Dịch vụ Kính Phú Phong; Địa chỉ: 83 Trường Chinh, phường 12, quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0314064452. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10146182470/A11 ngày 16/6/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đình Vũ - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kính cách ly (cách âm, cách nhiệt) nhiều lớp, dạng tấm, kích thước theo khai báo hải quan 600 x 600 x 21 mm (chiều dài-chiều rộng-chiều dày), cấu tạo gồm 02 lớp kính khác nhau, một lớp có màu xanh ngọc lục và một lớp màu xanh nhạt, mỗi lớp dày 6 mm, đặt cách nhau một khoảng không gian bằng khung nhôm có chiều rộng là 9mm, khoảng không gian giữa hai lớp kính là khí khô, bề ngoài khung của sản phẩm được phủ bằng lớp keo silicon dẻo màu đen, các cạnh của kính đã được mài, thường được dùng trong xây dựng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kính cách ly (cách âm, cách nhiệt) nhiều lớp, dạng tấm, kích thước theo khai báo hải quan 600 x 600 x 21 mm (chiều dài-chiều rộng-chiều dày), cấu tạo gồm 02 lớp kính khác nhau, một lớp có màu xanh ngọc lục và một lớp màu xanh nhạt, mỗi lớp dày 6 mm, đặt cách nhau một khoảng không gian bằng khung nhôm có chiều rộng là 9mm, khoảng không gian giữa hai lớp kính là khí khô, bề ngoài khung của sản phẩm được phủ bằng lớp keo silicon dẻo màu đen, các cạnh của kính đã được mài, thường được dùng trong xây dựng. thuộc nhóm 70.08, mã số 7008.00.00 “Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.