| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1706/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2410-01/2022/HAT ngày 15/02/2023 của Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng Cơ chế hoạt động: LOCTITE 3517M underfill kiểu mao dẫn là dạng ống được nạp chứa đầy dung dịch màu đen, được thiết kế để đóng rắn nhanh ở nhiệt độ thấp để giảm thiểu ứng suất lên thành phần khác. Khi đóng rắn vật liệu này có đặc tính cơ khí ưu việt nhằm bảo vệ những mối hàn trong quá trình lưu hóa bằng nhiệt. Cách thức sử dụng: Rã đông: 1. Bỏ ống keo vào trong môi trường nhiệt độ phòng từ 1 - 2 giờ đồng hồ, thời gian thực tế phụ thuộc vào dung lượng đóng gói của từng ống keo. 2. Sau khi bỏ ra khỏi tủ đông, luôn đặt ống keo thẳng đứng trong quá trình rã đông. 3. Không sử dụng các nguồn nhiệt ngoài để giảm thời gian rã đông. Hướng dẫn sử dụng; 1. Vật liệu đã rã đông nên lắp trên máy để dùng ngay. 2. Khi keo được chiết sang dung tích khác, cần tránh nhiễm tạp hoặc khí vào keo. 3. Keo cần phải sử dụng trong khoảng thời gian làm việc của keo - Thông số kỹ thuật: Đóng gói dạng ống, dung tích 30ml, khối lượng tịnh 34G - Công dụng theo thiết kế: LOCTITE 3517M 30CC EN/CH là keo dán 1 thành phần, được thiết kế để sử dụng làm mối hàn, bảo vệ chống lại các lực căng cơ học trong thiết bị điện tử cầm tay, các linh kiện điện tử trên bo mạch PCB, keo dán dùng cho ngành điện tử | ||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 35.06 "Keo đã điều chế và các chất kết dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1 kg.", mã số 3506.10.00 “- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1kg" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.