| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1672/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 4 năm 2023 |
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 22983/LSP-DA ngày 7/3/2023 của Công ty TNHH Hóa Dầu Long Sơn, mã số thuế: 3500890966;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: làm nguyên liệu trong nhiều mục đích công nghiệp khác nhau. - Thông số kỹ thuật: Thông tin về các đặc tính vật lý và hóa học cơ bản + Trạng thái vật lý: Chất lỏng màu hổ phách với mùi olefin. + Màu sắc: Màu vàng nhạt + Mùi: Thơm + Nhiệt độ nóng chảy: 62 °C (79.6 °F) + Điểm chớp cháy: Không áp dụng + Phân loại tính dễ cháy: Dễ bắt lửa + Giới hạn cháy trên: 7.5% + Áp suất hóa hơi: Không áp dụng + Trọng lượng riêng: Không áp dụng + Tính tan trong nước: Không áp dụng + pH: Không áp dụng + Ngưỡng mùi: 0.16 - 37 ppm + Khoảng sôi: 32 - 204 °C (89-399 °F) + Tốc độ bay hơi: Không áp dụng + Nhiệt độ tự bay hơi: Không áp dụng + Nhiệt độ tự cháy dưới: 1.3% + Mật độ hơi: 11 psi @ 38 °C (100 °F) + Điểm tới hạn: Không áp dụng + Hệ số phân tán nước: Không áp dụng - Quy trình sản xuất: Hỗn hợp hình thành trong quá trình phản ứng bẻ gãy mạch carbon. - Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu hóa dầu, sử dụng làm nguyên liệu trong nhiều mục đích công nghiệp khác nhau. | |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 27.07 “Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm.”, mã số 2707.50.00 “- Các hỗn hợp hydrocarbon thơm khác có từ 65% thể tích trở lên (kể cả lượng hao hụt) được chưng cất ở nhiệt độ 250°C theo phương pháp ISO 3405 (tương đương phương pháp ASTM D 86)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.