BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1622/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 03 năm 2016 |
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo 945/TB-PTPL ngày 31/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế Rubber Accelerator Perkacit SDBC (mục 8 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH White Glove. Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai. MST: 3600726575. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10064545246/A12 ngày 25/11/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch Natri dibutyldithiocarbamat ~ 47% trong nước. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch Natri dibutyldithiocarbamat ~ 47% trong nước thuộc nhóm 29.30 “Hợp chất lưu huỳnh-hữu cơ.”, mã số 2930.20.00 “-Thiocarbamat và dithiocarbamat” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam./.