BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1558/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại thông báo số 1222/TB-KĐ4 ngày 20/9/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 tờ khai hải quan: Kính nổi màu xanh (10mm x 2134 x 3048) không cốt thép, không phản chiếu; 858.5850 m2; 10.50 usd/m2; hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Kính Phú Hoàng Vinh; Địa chỉ: 150 đường 2/9, Hải Châu, TP. Đà Nẵng; MST: 0401824371.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10151621341/A11 ngày 20/7/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kính nổi được phủ màu xanh ở dạng tấm, không cốt thép, chưa được gia công, vát cạnh, kích thước theo khai báo là (10 x 2134 x 3048)mm.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kính nổi được phủ màu xanh ở dạng tấm, không cốt thép, chưa được gia công, vát cạnh, kích thước theo khai báo là (10 x 2134 x 3048)mm.

thuộc nhóm 70.05 “Kính nổi và kính đã mài hoặc đánh bóng bề mặt, ở dạng tấm, đã hoặc chưa tráng lớp hấp thụ, lớp phản chiếu hoặc không phản chiếu, nhưng chưa gia công cách khác”, phân nhóm “- Kính không có cốt thép khác”, phân nhóm 7005.21 “- - Phủ màu toàn bộ, mờ, sáng hoặc chỉ mài bề mặt”, mã số 7005.21.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.