| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1553/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở xem xét hồ sơ xác định trước mã số tại Đơn đề nghị xác định trước mã số số 03-2023/KV-MK-PD ngày 02/02/2023 của Công ty TNHH KAO Việt Nam - mã số thuế 3600246811 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt nạ xông hơi mắt thư giãn - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dây đeo tai, màng tiếp xúc da, màng đáy, màng thẩm thấu khí (kiểm soát lượng khí oxy O2), thành phần sinh nhiệt: Fe, H2O, Màng kín. Phản ứng sinh nhiệt Fe + ¾O2 + 3/2H2O Cl-→ Fe(OH)3+ 402kj - Cơ chế hoạt động, cách sử dụng: Mặt nạ làm ấm mắt với hơi nước dễ chịu. Hơi nước ấm khoảng 40 độ sẽ tỏa kéo dài trong vòng 20 phút. Giúp thư giãn và xoa dịu đôi mắt mệt mỏi. Xé bao bì và lấy mặt nạ, mặt nạ sẽ nóng dần lên sau khi được lấy ra và có thể dùng ngay lập tức, tách đôi hai phần dây đeo theo đường cắt và đeo lên tai, nhắm mắt lại khi sử dụng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Bao gói: Vải không dệt (23.5%), Màng đáy (13.2%), Keo dính (4.0%). Phần lõi: Hạt sinh nhiệt (58.6%), hương (menthol) (0.7%). Sản phẩm được đóng gói 5 miếng/hộp - Công dụng theo thiết kế: Giúp thư giãn và xoa dịu đôi mắt mệt mỏi. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 38.24 ‘‘Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH KAO Việt Nam biết và thực hiện./.