BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1530/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 815/TB-KĐ3 ngày 08/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: OCuSOFT Lid Scrub Plus (Foam) 50 mL - Dung dịch tạo bọt dùng để vệ sinh mi mắt 50mL. Lot: 85062. CBMP: 24545/16/CBMP-QLD. Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DKSH Việt Nam; Địa chỉ: Số 23, Đại lộ Độc Lập, KCN Việt Nam-Singapore, P.Bình Hòa, TX.Thuận An, T.Bình Dương; MST: 3700303206 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10254431833/A41 ngày 21/03/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch có thành phần chính gồm Panthenol, Hexanediol, dẫn xuất của polyethylene glycol, Decyl poly glucoside,... đóng trong bình xịt tạo bọt 50ml. Sử dụng tẩy trang, làm sạch và dưỡng da vùng mí mắt, không cần rửa lại với nước |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch có thành phần chính gồm Panthenol, Hexanediol, dẫn xuất của polyethylene glycol, Decyl poly glucoside,... đóng trong bình xịt tạo bọt 50ml. Sử dụng tẩy trang, làm sạch và dưỡng da vùng mí mắt, không cần rửa lại với nước thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.