BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1500/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 138/TB-KĐ3 ngày 22/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sodium Vinyl Sulphonate 25%: một chất phản ứng hữu ích (monomer) để tạo ra polyme polyan (anion) và copolyme trong sản xuất keo (mục 6 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Đỉnh Vàng.

Địa chỉ: Ấp Bình Tiền 2, Xã Đức Hòa Hạ, Huyện Đức Hòa, Tỉnh Long An, Việt Nam.

MST: 0200269921011.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10178676680/A12 ngày 27/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Đức Hòa (Cục Hải quan tỉnh Long An).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dung dịch natri vinylsulfonat trong nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch natri vinylsulfonat trong nước thuộc nhóm 29.04 “Dẫn xuất sulphonat hoá, nitro hoá hoặc nitroso hoá của hydrocarbon, đã hoặc chưa halogen hóa.”, mã số 2904.10.00 “- Dẫn xuất chỉ chứa các nhóm sulpho, muối và các etyl este của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.