BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 143/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 01 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 188/TB-KĐHQ ngày 11/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Muối phốtphát của mănggan - PL - 55A_Mn3(PO4)2 (Manganese dihydrogen phosphate CAS 10124-54-6; 80~90%) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam Parkerizing Hà Nội Địa chỉ: Lô 8, đường TS25, KCN Tiên Sơn, phường Đồng Nguyên, thị xã Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh MST: 2300338114 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10259290684/A12 ngày 17/04/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mangan hydrogen phosphat, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mangan hydrogen phosphat, dạng bột thuộc nhóm 28.35 “Phosphinat (hypophosphit), phosphonat (phosphit) và phosphat; polyphosphat, đã hoặc chưa xác định về mặt hoá học.”, phân nhóm “- Phosphat:”, phân nhóm 2835.29 “- - Loại khác:”, mã số 2835.29.90 “- - - Loại khác” Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.