BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1373/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 194/TB-KĐ2 ngày 31/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Than cốc nhiệt luyện từ than antraxit, chất đốt, dùng để luyện và đúc kim loại, không dùng trong sản xuất điện, Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Du lịch Bạn Hữu Hành. Địa chỉ: Số 12, ngõ 638/61/4 Ngô Gia Tự, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội. MST: 0107929524 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179950330/A11 ngày 04/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Than cốc được luyện từ hỗn hợp than bitum có tính kết dính (85-90%) và than antraxit (10-15%) (giá trị nhiệt lượng 7055kcal/kg; hàm lượng cacbon cố định 83,45%; độ tro khô 13,82%; hàm lượng lưu huỳnh 0,61%; hàm lượng chất bốc 2,73%). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: than cốc được luyện từ hỗn hợp than bitum có tính kết dính (85-90%) và than antraxit (10-15%) (giá trị nhiệt lượng 7055kcal/kg; hàm lượng cacbon cố định 83,45%; độ tro khô 13,82%; hàm lượng lưu huỳnh 0,61%; hàm lượng chất bốc 2,73%). thuộc nhóm 27.04 “Than cốc và than nửa cốc luyện từ than đá, than non hoặc than bùn, đã hoặc chưa đóng bánh; muội bình chưng than, đá”, mã số 2704.00.10 “- Than cốc và than nửa cốc luyện từ than đá” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.