BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1345/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 3 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 190/TB-KĐ6 ngày 24/7/2018, công văn trao đổi ý kiến số 151/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 05/3/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Tấm nhựa PU; P.U giả đa dạng cuộn; khổ (80-200)cm /-10cm, dùng để làm phụ liệu giầy, túi, cặp. Mới 100% (Mục 16 Phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Trí Đức Lạng Sơn - Địa chỉ: Thôn Cốc Nam, xã Tân Mỹ, huyện Văn Lãng, tỉnh Lạng Sơn. MST: 4900822458.

3. Tờ khai số: 10208478675/A11 ngày 27/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim đi từ 100% polyeste, một mặt ép lớp với màng polyetylen xốp (chiếm 28% trọng lượng) một mặt được phủ tạo lông bằng lớp xơ vụn từ rayon, định lượng 310g/m2, khổ 185cm, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim đi từ 100% polyeste, một mặt ép lớp với màng polyetylen xốp (chiếm 28% trọng lượng) một mặt được phủ tạo lông bằng lớp xơ vụn từ rayon, định lượng 310g/m2, khổ 185cm, dạng cuộn.

thuộc nhóm 59.07 “Các loại vải dệt được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ bằng cách khác; vải canvas được vẽ làm phông cảnh cho rạp hát, phông trường quay hoặc loại tương tự.”, mã số 5907.00.40 “- Các loại vải được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ với nhung xơ vụn, toàn bộ bề mặt được phủ với xơ vụn dệt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.