BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 134/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1554/TB-KĐ3 ngày 26/11/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Plastic film (plastic film of salonsip) - (Tấm bằng plastic đi từ polypropylene có độ dày 0.1mm không xốp và chưa được gia cố) (GP954e/QLD-KD; GD7731/TB-TCHQ - Đã kiểm hóa theo TK 102752789201/A12 (Mục 26 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dược phẩm Hisamitsu Việt Nam - Địa chỉ: Số 14-15 đường 2A, KCN Biên Hòa 2, phường An Bình, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600245712

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10358735392/A12 ngày 12/10/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng polypropylen, không phải loại màng định hướng hai chiều (BOPP), không màu, không xốp, loại không tự dính, bề mặt dập nổi gân, một mặt đã được in hình, in chữ “Hisamitsu Salonsip Gel Patch”, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, khổ 48cm, dày 0,028mm, công dụng: dùng làm lớp lót (liner) cho miếng cao dán

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng polypropylen, không phải loại màng định hướng hai chiều (BOPP), không màu, không xốp, loại không tự dính, bề mặt dập nổi gân, một mặt đã được in hình, in chữ “Hisamitsu Salonsip Gel Patch”, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, khổ 48cm, dày 0,028mm, công dụng: dùng làm lớp lót (liner) cho miếng cao dán

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.”, phân nhóm 3920.20 “- Từ các polyme từ propylen:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3920.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.