BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1335/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 79/TB-KĐHQ ngày 19/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 16: RE-1322(AUROREN 350S) là nhựa polyolefin, dạng hạt nguyên sinh, mùi đặc trưng.TP: Modified polyolefin 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công Ty TNHH Sơn Samhwa Vina; Mã số thuế: 2300575073; Địa chỉ: Lô 080A, Số 11, đường 11, KCN, đô thị và DV VSIP Bắc Ninh, Xã Phù Chẩn, Thị xã Từ Sơn, Bắc Ninh. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10293305972/A12 ngày 18/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polypropylen đã biến đổi về mặt hóa học, dạng nguyên sinh. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polypropylen đã biến đổi về mặt hóa học, dạng nguyên sinh. thuộc nhóm 39.02 “Các polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3902.90 “- Loại khác”, mã số 3902.90.90 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.