| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 133/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 5 tại Thông báo số 293/TB-KĐ5 ngày 4/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm mềm vải Transoft Glycine, dùng trong ngành dệt, có thành phần chính là glycine, dạng tinh thể màu trắng, đóng gói 25kg/kiện, mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TEXHONG Khánh Nghiệp Việt Nam Địa chỉ: Khu công nghiệp Texhong Hải Hà, xã Quảng Điền, huyện Hải Hà, Quảng Ninh MST: 5701795272 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10267353391/A12 ngày 01/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Glycine thuộc nhóm 29.22 “Hợp chất amino chức oxy”, phân nhóm “- Axit - amino, trừ loại chứa 2 chức oxy trở lên, và este của chúng; muối của chúng”, mã số 2922.49.00 “ - - loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.