BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1322/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 215/TB-KĐ6 ngày 17/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất tạo bọt BK-201 có nguồn gốc từ dầu thông, công thức hóa học C10H17OH, nồng độ 70%, dạng lỏng, 175kg/thùng, dùng trong tách chiết kim loại đồng ra khỏi quặng đồng, mới 100% (Mục 2 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thương mại và Xuất nhập khẩu Ngọc Linh; Địa chỉ: Số 9A, đường Lê Quý Đôn, phường Tam Thanh, TP Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900775215. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10251567046/A11 ngày 06/3/2019 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất dùng trong tuyển quặng có thành phần chính là hỗn hợp chất hữu cơ 1,1-dibutoxy butan, 2-ethyl hexanol-1, butanol-1, 3-methyl heptan, 1,1-dibutoxybutan, và phụ gia, thường dùng trong chiết tách kim loại đồng ra khỏi quặng đồng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa chất dùng trong tuyển quặng có thành phần chính là hỗn hợp chất hữu cơ 1,1-dibutoxy butan, 2-ethyl hexanol-1, butanol-1, 3-methyl heptan, 1,1-dibutoxybutan, và phụ gia, thường dùng trong chiết tách kim loại đồng ra khỏi quặng đồng. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác ”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.