| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1309/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 3 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SEV2023110702 ngày 07/11/2023 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (MST: 2300325764) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 111/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 19/3/2024;
Theo đề nghị của Cục trường Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo: Chất liệu SUS304 3/4H 0.25T- thép không gỉ - Cơ chế hoạt động: Khung đỡ được làm từ thép không gỉ, dùng để đỡ cố định cụm phím âm lượng và phím nguồn của điện thoại di động. Khung đỡ phím được lắp ráp vào vị trí xác định trên khung điện thoại. Tại vị trí này, tấm đệm cao su và phím chức năng được lắp lần lượt phía trước khung đỡ. Sau khi lắp ráp hoàn tất, khung đỡ phím nằm phía trong điện thoại và trở thành một phần của khung điện thoại di động. Sản phẩm với các chi tiết thiết kế riêng biệt, giúp khung đỡ phím được lắp ăn khớp với khung của điện thoại, đồng thời giữ chặt khung đỡ và tấm cao su với nhau. Nhờ đó, phím chức năng lắp ráp ở công đoạn sau sẽ được cố định trên khung điện thoại và có thể thực hiện chức năng (tăng/giảm âm lượng, bật/tắt điện thoại) khi nhận lực bấm của người dùng. Mỗi sản phẩm khung đỡ phím được quy định thiết kế và chất liệu khác nhau tùy theo thiết kế và giá thành của từng dòng điện thoại. Cụ thể, khung đỡ phím GH61-17754A được thiết kế chỉ để sử dụng cho điện thoại Samsung S23 Ultra (SM-S918). - Thông số kỹ thuật: Dài x rộng x cao (mm) = 46,28 (± 0,07) x 3,92 (± 0,05) x 1,38 (± 0,05); trọng lượng 0,3g. - Công dụng theo thiết kế: Linh kiện cấu tạo bên trong điện thoại dùng để đỡ cố định các phím chức năng và là một phần của khung điện thoại di động. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Bộ phận”, phân nhóm 8517.79 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Của thiết bị truyền dẫn, trừ loại dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị phát truyền hình, hoặc của loại thiết bị thu xách tay để gọi, báo hiệu hoặc nhắn tin và thiết bị cảnh báo bằng tin nhắn, kể cả máy nhắn tin”, mã số 8517.79.21 “- - - - Của điện thoại di động (cellular telephones)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.