BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1255/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 256/TB-KĐ6 ngày 05/6/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim (Hàm lượng Cacbon 0,043% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, dạng lượn sóng, chiều rộng tấm 1000mm chiều dày 0,53 mm, hai mặt được mạ kẽm trước khi sơn phủ. Hàng mới 100% (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty HH CTXD ĐL An Huy 1-Thầu phụ gói 2A Dự án NM nhiệt điện Hải Dương

Địa chỉ: Xã Phúc Thành, huyện Kinh Môn, tỉnh Hải Dương. MST: 0801180097.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10261515251/A11 ngày 29/04/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm thép không hợp kim (hàm lượng Carbon: 0,073% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, dạng lượn sóng, dạng tấm chiều rộng trên 600 mm và dày 0,6 mm, hai mặt được mạ nhôm-kẽm trước khi sơn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm thép không hợp kim (hàm lượng Carbon: 0,073% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, dạng lượn sóng, dạng tấm chiều rộng trên 600 mm và dày 0,6 mm, hai mặt được mạ nhôm- kẽm trước khi sơn

thuộc nhóm 72.10Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7210.70 “- Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5 mm”, mã số 7210.70.11 “- - - Được sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.