BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1220/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 832/TB-KĐ3 ngày 15/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bột phô mai EDAM CHEESE 55214 CP (20KG CARTON) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Connell Bros Việt Nam; Địa chỉ: Tòa nhà A&B. Lầu 14, 76 Lê Lai, P. Bến Thành, Q1, TP. HCM; Mã số thuế: 0306104694.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179815344/A41 ngày 3/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ QL hàng đầu tư - Cục Hải quan TP. HCM.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm dạng bột, thành phần gồm: bột phô mai, đường maltodextrin, bột whey, muối natri clorua, chất điều vị natri glutamat (1,42%), silic dioxit (E551)....dùng để tạo hương vị phô mai cho các sản phẩm thực phẩm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng bột, thành phần gồm: bột phô mai, đường maltodextrin, bột whey, muối natri clorua, chất điều vị natri glutamat (1,42%), silic dioxit (E551)....dùng để tạo hương vị phô mai cho các sản phẩm thực phẩm.

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “ - Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.