BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1216/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 528/TB-KĐ1 ngày 12/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe MOM 280Day. Bổ sung vitamin tổng hợp và khoáng chất, DHA cho phụ nữ đang mang thai và cho con bú, HSD: 01-06-2022 (30 viên/lọ/144 lọ/thùng/5thùng 83 lọ/thùng/1 thùng). Mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu dược phẩm Sao Hà Nội Địa chỉ: Tầng 3, số 52, BTLK1 Khu đô thị Đại Thanh, xã Tả Thanh Oai, huyện Thanh Trì, Hà Nội Mã số thuế: 0108214060 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10291247935/A12 ngày 07/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP. Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe cho phụ nữ mang thai và cho con bú, thành phần chứa EPA, DHA, axit folic, vitamin nhóm B, C, A, E, hỗn hợp khoáng chất và phụ gia. Đóng gói dạng viên nang mềm, 30 viên/lọ. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe cho phụ nữ mang thai và cho con bú, thành phần chứa EPA, DHA, axit folic, vitamin nhóm B, C, A, E, hỗn hợp khoáng chất và phụ gia. Đóng gói dạng viên nang mềm, 30 viên/lọ thuộc nhóm 2106 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.” phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm:”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.