BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1191/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 320/TB-KĐ1 ngày 04/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng cuộn sơn tráng phủ (kích thước: chiều dày 0,25mm x chiều rộng 31mm); hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng. Hàng mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH D-Steel Vina Korea Địa chỉ: Khu công nghiệp Châu Sơn, phường Châu Sơn, thành phố Phủ Lý, Hà Nam. MST: 0700509635. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10269655606/A12 ngày 12/06/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Hà Nam - Cục Hải quan Hà Nam Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0572%,...tính theo trọng lượng, dạng cuộn, chiều dày 0,25mm, chiều rộng 31mm, đã được phủ plastic 02 mặt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0572%,...tính theo trọng lượng, dạng cuộn, chiều dày 0,25mm, chiều rộng 31mm, đã được phủ plastic 02 mặt thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.40 “- Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7212.40.11 “- - - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.