BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11704/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 12 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số HLV161024 ngày 24/10/2016 và hồ sơ kèm theo do Công ty TNHH Honda Lock Việt Nam, mã số thuế 0700269366 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: 26K-Plate terminal. | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bản tiếp xúc bằng nhựa của chuôi dây điện của ổ khóa xe máy (26K-20621-4000). | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: 46K- 20621-4000. | Nhà sản xuất: Honda Lock Indonesia. | ||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sumitomo Smicon PM2851 J. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bản tiếp xúc bằng nhựa của chuôi dây điện của ổ khóa xe máy. - Công dụng theo thiết kế: Linh kiện dùng cho xe máy. | |||
3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: 26K-Plate terminal. | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Linh kiện dùng cho xe máy, Bản tiếp xúc bằng nhựa của chuôi dây điện của ổ khóa xe máy. | ||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 26K-20621-4000. | Nhà sản xuất: Honda Lock Indonesia. | |
thuộc nhóm 87.14 “Bộ phận và phụ kiện của xe thuộc các nhóm từ 87.11 đến 87.13”, phân nhóm 8714.10 “- Của mô tô (kể cả xe gắn máy có bàn đạp (moped))”, mã số 8714.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Honda Lock Việt Nam biết và thực hiện./.