| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1150/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa; phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 39/TB-KĐHQ ngày 31/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất lỏng kết hợp với các hạt từ tính, thành phần: Fe3O4: 5-15%; NNaO2:1-5%; C6H15NO3: 1-5%; C6H10O4: 0.1-2%; SiO2<1%; C3H8O<1%; CH4O<1%, nhà sản xuất: MARKTEC ASIA CO.,LTD (1PC=500ML), dùng để kiểm nghiệm bề mặt phôi thép, mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng nghiệp Formosa Hà Tĩnh; Địa chỉ: Khu kinh tế Vũng Áng, phường Kỳ Long, Thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh; MST: 3000437821 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10238687713/A12 ngày 17/12/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Vũng Áng - Cục Hải quan tỉnh Hà Tĩnh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, dạng lỏng thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm 3206.50 “- Các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang”, mã số 3206.50.10 “ - - Các chế phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.