BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1149/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chỉ cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2328/TB-KĐ2 ngày 20/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu hướng dương đã tinh chế, 6 chai/thùng carton, chai chứa 2L, hãng sản xuất CARGILL OIL PACKERS BVBA, hiệu AMPHORA, NSX: 09/2018; HSD: 09/2020, hàng mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Thương mại và công nghệ thực phẩm Hoàng Lâm; địa chỉ: Tầng 11, tòa nhà Sudico đường Mễ Trì, P.Mỹ Đình 1, Q.Nam Từ Liêm, Hà Nội; mã số thuế: 0101563760. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10229921716/A11 ngày 29/10/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVIII (Cục Hải quan TP.Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dầu hướng dương đã tinh chế, đóng gói 2 lít/chai. |
5. Kết quả phân loại: Dầu hướng dương đã tinh chế, đóng gói 2 lít/chai. Thuộc nhóm 15.12 “Dầu hạt hướng dương, dầu cây rum hoặc dầu hạt bông và các phần phân đoạn của chúng, đã hoặc chưa tinh chế, nhưng không thay đổi về mặt hoá học”, phân nhóm “- Dầu hạt hướng dương hoặc dầu cây rum và các phần phân đoạn của chúng”, phân nhóm 1512.19 “- - Loại khác”, mã số 1512.19.20 “- - - Đã tinh chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.